Thai scrapbook forum
Wanna be part of this forum?
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Affiliates
free forum

October 2017
MonTueWedThuFriSatSun
      1
2345678
9101112131415
16171819202122
23242526272829
3031     

Calendar Calendar

การ์ด Eastern Blooms 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

การ์ด Eastern Blooms 2

ตั้งหัวข้อ by Sa on Fri Jun 25, 2010 10:29 pm

สวัสดีค่ะเพื่อนสมาชิก สาทำการ์ดอันนี้ออกมาสวยถูกใจมากเลยค่ะ แบบว่าร้องกรี๊ดดดดดดดด ชอบมากค่ะ

ใครสนใจสั่งสินค้าของ Stampin'up ได้ที่นี้ค่ะ

อุปกรณ์ที่สาใช้
+++กระดาษสีขาวขนาด 11 คุณด้วย 4-1/4 ค่ะ
+++กระดาษสีที่ต้องการทำค่ะ ของสาใช้ Rich Razzleberry ของ stampin'up ค่ะ อยุ่ในกลุ่มสี in color ค่ะ ขนาด 2 คุณด้วย 4-1/4 ค่ะ
+++กระดาษสีครีม จะใช้สีอื่นก็ได้ค่ะ แล้วแต่ชอบ แต่สาขอใช้ สีครีมค่ะ เป็นของ stampin'up ค่ะ ขนาด 4-1/4 คูณด้วย 1-3/8 ค่ะ
+++Punch สาใช้ Punch ของ stampin'up ชื่อ scallop trim border
+++มุกครึ่งเสี้ยวขนาดเล็กค่ะ
+++สีหมึก สาใช้ของ stampin'up เพื่อจะให้เข้ากับกระดาษ Rich Razzleberry นะค่ะ
+++ข้อความที่ต้องการ สาใช้ของ stampin'up ชื่อ stamp set ว่า well scripted
+++stamp ดอกไม้ สาใช้ของ stampin'up ชื่อ Eastern blooms ค่ะ
+++สาใช้Embossing folderของ stampin'up ชื่อ Square Lattice ค่ะ เอาไปเข้าเครื่อง big shot ค่ะ
+++กาวน้ำ กับกาวเทปและกาวโฟมหนาค่ะ กาวน้ำสาใช้ของ stampin'up ชื่อ Tombo glue ค่ะ และกาวเทป Snail Adhesive และสาใช้ Demonsional ของ stampin'up ค่ะ

Sa

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=candy-dolls

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: การ์ด Eastern Blooms 2

ตั้งหัวข้อ by yosita on Tue Jul 06, 2010 10:01 pm

พี่สาทำโลโก้ข้างหลังอยา่งไรคะ สวยดีคะ ส้มออกแบบเสร้จหล่ะ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไรคะ

yosita

ดูข้อมูลส่วนตัว

ตั้งหัวข้อ by Sa on Tue Jul 06, 2010 11:20 pm

สวัสดีจ้าส้ม พี่ปริ้นลงแผ่นพาสติกใสๆ แล้วก็ขูดลงในการ์ดนะจ้า

พี่ยังไม่เคยลองปริ้นลงบนการ์ดสักทีอะจ้า

แล้วที่ส้มบอกว่าแฟนจะให้ปริ้นอะ ตกลงส้มปริ้นหรือว่าสั่งทำจ้า?
Sa

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=candy-dolls

ตั้งหัวข้อ by yosita on Wed Jul 07, 2010 9:03 pm

แผ่นพาสติกใสเนี่ยแบบแข็งหรือป่าวคะพี่
เหมือนเราขูดบัตรเติมเงินโทรศัพท์หรอคะ
เมื่อวานส้มคุยกะแฟนเรื่องนี้แฟนส้มมันจะเอาให้ได้กะปริ้นลงบนการ์ดเลย
แต่ใจส้มอ่ะอยากจะทำเป็นตรายาง เผื่อกะเสื้อหมาจะได้ปั้มได้ด้วยส้มว่าจะปั้มตราเสื้อผ้าโดยปั้มกะริ้บบิ้นคะ
แต่แฟนบอกว่าไม่ดีเวลาเขาเอาซักแล้วมันก็จางดิแฟนบอกให้ปั้มกะกระดาษเหมือนป้ายติดอ่ะคะ
ตอนนี้สรุปก็ยังเถียงกันไม่เลิกคะเรื่องนี้

yosita

ตั้งหัวข้อ by Sa on Thu Jul 08, 2010 1:01 am

แผ่นพาสติกใส เนี่ย มันไม่หนานะส้ม หาซื้อได้ตามร้าน ออฟฟิต ดีโป ได้จ้า แต่มันจะปริ้นลงได้เฉพาะเครื่องปริ้นไม่ทุกตัวนะจ้า

พี่ทำเหมือน rub on อะจ้า ส้ม ข้อความ บางอันที่จะเห็นพี่ทำสมุดรูป พี่ก็จะทำเป็น rub on ลงเอาจ้า
Sa

ตั้งหัวข้อ by ??? on Thu Jul 08, 2010 2:02 am

สวัสดีค่ะคุณสา แอนไม่ได้แวะมาดูตั้งนานเพราะว่าพอดีสอนเพิ่มวันศุกร์ก็ต้องเตรียมบทเรียนไปสอนเด็กค่ะ เหนื่อยแรงนี่ไม่เท่าไหร่นะคุณสาแต่บางที่เจอแม่เด็กบางคนแล้วเซ็งไปเลยค่ะ คุณสาstamp ได้สวยมากเลย สีออกมาสม่ำเสมอมากเลยค่ะ แอนเพิ่งลองหัดปั๊มดู ก็ยากเหมือนกันนะคะกว่าจะให้สีมันเสมอกัน แต่ก็ลองๆทำไปค่ะ

???
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by Sa on Thu Jul 08, 2010 2:47 am

สวัสดีค่ะคุณแอน แย่หน่อยนะค่ะ ถ้าเจอแม่เด็กเรื่องมากนะค่ะ ยังไงก็อย่าท้อนะค่ะคุณแอน ทุกคนเจอปัญหาด้วยกันทั้งนั้นนะค่ะ ถ้าใครไม่เคยเจอปัญหาเลย เขาคงไม่เรียกว่า "ชีวิต" อะค่ะ

คุณแอน stamp อะเป็นไม้จะ stamp สวยกว่า stampพาสติกใสๆ ค่ะ
Sa

ตั้งหัวข้อ by yosita on Fri Jul 09, 2010 12:08 am

พี่สาคะแฟนส้มบอกว่าไม่ดีอ่ะถ้าเอาพาสติกมาปริ้น เด่วแฟนเขาจะหาวิธีให้คะ
เมื่อวานแม่แฟนบอกว่าเขาจะ open house ขายของคะ
แล้วเขาจะเอาพวกการ์ดที่ส้มทำไปตั้งขายด้วยคะ
ทุกอย่าง99เซ็นคะ ส้มว่าราคามันน้อยจัง แต่ก้ถือสักว่าโปรโมทการ์ดตัวเองแล้วกันเนาะคะพี่
อ้าวจริงหรอคะพี่ ที่ว่าสแตมไม้ปั้มสวยกว่าสแตมพาสติก มิน่าทำไมมันแพงกว่า เพราะว่ามันปั้มออกมาสวยกว่านี่เอง Sad

yosita

ตั้งหัวข้อ by Sa on Fri Jul 09, 2010 12:43 am

สวัสดีจ้าส้ม stamp ไม้อะ เวลาเราstamp เส้นจะสวยกว่า

พาสติกมันก็ดีจ้า แต่เราต้อง stamp บ่อย ถึงจะชิน และรู้วิธีกดน้ำหนักของ stamp ว่าอย่ากดแรงเกินไปแล้วหมึกมันจะหนาเป็นเส้น ไม่เท่ากันนะจ้า
Sa

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน